VDCap Full Performance Capture tích hợp 27 nút chính trên khắp cơ thể, chính xác đến từng khớp ngón tay và được điều khiển chỉ bằng một cú nhấp chuột để tái tạo lại quỹ đạo chuyển động của người biểu diễn trong không gian 3D theo thời gian thực, ghi lại chính xác chuyển động của diễn viên người thật và biến đổi chúng thành mô hình kỹ thuật số trong thời gian thực, đồng bộ hóa chúng để tạo hoạt hình máy tính 3D.
Với thuật toán chụp biểu cảm khuôn mặt chính xác, nó có thể đồng bộ hóa biểu cảm khuôn mặt của con người với ký tự kỹ thuật số trong thời gian thực, thuật toán hỗ trợ hơn 52 dữ liệu biểu thức, chụp thời gian thực và xuất ra thời gian thực.
Những gì bạn có thể nhận được từ VDCap:
●Bộ đồ chụp chuyển động quán tính toàn thân: VDSuite Full (bao gồm cả chụp bàn tay và ngón tay)
●Mũ bảo hiểm chụp khuôn mặt dựa trên máy ảnh: Mũ bảo hiểm AH
●Hệ thống phần mềm ghi lại chuyển động cấp cơ bản: VDMocap Studio Plus
● FAST worldwide shipping: We support fast shipping worldwide. 3-5 days for East Asia, 5-7 days for North America, Australia. 7-12 days for Europe and Mid-Asia, 15-25 days for Latin America, Africa.
● Miễn phínâng cấp phần mềm
● Miễn phí game engine and 3D softwares Plug-ins: Unity/UE4.24-5.5/IClone7-8/Blender/Maya/MotionBuilder/3DS MAX
● Miễn phíPlugin hỗ trợ Steam Platform: VRChat/Warudo cho Vtuber
● Miễn phíGói SDK C++
● MỘT NĂMvà kéo dài thời gian bảo hành: Dành cho TẤT CẢ linh kiện thiết bị
● MỘT ĐỐI MỘT TỐT NHẤTkỹ sư hỗ trợ khách hàng
● 12 giờtrả lời nhanh
● 48 giờlô hàng sau khi thanh toán
Vui lòng gửi email cho chúng tôi để báo giá. Chúng tôi có ưu đãi đặc biệt cho các đơn đặt hàng số lượng lớn, đại lý, giáo dục/sinh viên, studio nhỏ, v.v.
Bộ sản phẩm VDCap Full Performance Capture bao gồm bộ đồ chụp chuyển động toàn thân, mũ bảo hiểm chụp khuôn mặt dựa trên máy ảnh và hệ thống phần mềm chụp chuyển động cấp cơ bản. Thích hợp cho người mới bắt đầu tìm hiểu công nghệ chụp chuyển động, lần đầu trải nghiệm công nghệ chụp chuyển động quán tính, yêu cầu về tư thế và độ chính xác khi chụp không cao. Thích hợp cho người có sở thích cá nhân, sản xuất video ngắn, người mới bắt đầu.
| Nội dung lắp ráp | Phần cứng | Bộ đồ mocap toàn thân: VDSuite Full |
| Mũ bảo hiểm chụp khuôn mặt: Mũ bảo hiểm AH | ||
| Phần mềm | Công cụ ghi chuyển động cấp đầu vào: VDMocap Studio Plus | |
| phụ kiện | Hướng dẫn sử dụng |
| VDSuite đầy đủ | |
| Trọng lượng của bộ đồ chụp động: | 500g |
| Chất liệu vải cơ thể: | Vải nylon có độ co giãn có thể điều chỉnh cho mọi hình dạng và kích cỡ |
| Số lượng cảm biến: | 27, bao gồm cảm biến bàn tay và ngón tay |
| Loại pin: | Pin lithium |
| Điện áp hoạt động: | 5V |
| sức chịu đựng: | 6h |
| Phương thức truyền: | Nhảy tần thích ứng không dây 2,4 GHz |
| Độ trễ dữ liệu: | 10-20ms |
| Khoảng cách truyền: | 40m |
| Tốc độ khung truyền: | 60Hz/72Hz/80Hz/96Hz |
| Thuật toán lõi cảm biến: | Nghiên cứu và phát triển độc lập thuật toán tổng hợp không đồng bộ AHRS đa cấp |
| Phạm vi nắm bắt thái độ: | Đầu ra tư thế chuyển động đa hướng 360 ° |
| Tốc độ làm mới cảm biến: | 500Hz |
| Thái độ chính xác: | CUỘN<0,5° SÂN ĐỘ<0,5 YAW<1,5° |
| Độ phân giải góc: | <0,02° |
| Phạm vi tăng tốc: | ±160m/s2(16g) |
| Phạm vi con quay hồi chuyển: | ±2000dps |
| Phạm vi từ kế: | ±4,9Gs |
| Hiệu chuẩn nhà máy: | Kỹ thuật hiệu chuẩn đa cảm biến 24 mặt phẳng và 9 thông số tự phát triển |
| * Cung cấp C++ SDK để hỗ trợ phát triển thứ cấp | |
| Mũ bảo hiểm AH | |
| giải pháp kỹ thuật | Công nghệ chụp khuôn mặt |
| Máy ảnh | Máy ảnh HD RGB 1080P |
| Tốc độ khung hình chụp | 60FPS |
| Phương thức kết nối | Kết nối có dây USB-A2.0 trở lên |
| Độ dài kết nối | 1,3m |
| Đổ đầy ánh sáng | Ánh sáng trắng ấm 3200K (mềm mại và không gây hại cho mắt) |
| Kích cỡ | Dài 42cm, Rộng 24,5cm, Cao 15,5cm |
| Trọng lượng | 280g Siêu nhẹ khi đeo lâu |
| Vật liệu chính | Polyamid (nylon) + lớp lót xốp |
| Chụp biểu thức số bs | 52 |
| Plugin hỗ trợ (MIỄN PHÍ) | Unity/UE4.27/UE5/UE5.1/C++SDK |
| * C++ SDK được cung cấp để hỗ trợ phát triển thứ cấp | |
| VDMocap Studio Plus | |
| Xem trước trực tiếp: | Dễ dàng nhận ra việc chụp tư thế toàn bộ cơ thể theo thời gian thực, chụp nét mặt |
| Chế độ nhiều cửa sổ: | Chế độ xem đơn và bốn chế độ xem |
| Chế độ đặt lại và theo dõi: | Hỗ trợ thiết lập lại nguồn gốc mô hình và thiết lập lại góc nhìn |
| Bảng điều khiển chụp chuyển động: | Điều chỉnh hiệu ứng hành động của mô hình trong thời gian thực |
| Hiệu chỉnh hiệu suất hệ thống: | Hiệu chỉnh tư thế A và P |
| Nhập khẩu mô hình: | mô hình định dạng fbx |
| Công nhận cử chỉ: | 10 đầu ra nhận dạng cử chỉ có độ chính xác cao |
| Ghi dữ liệu và phát lại: | Hỗ trợ ghi dữ liệu hành động theo thời gian thực và phát lại dữ liệu hành động đã ghi |
| Kiểu dữ liệu đầu ra: | BVH , FBX, CSV |
| Tối ưu hóa dữ liệu: | Hỗ trợ thuật toán xử lý hậu kỳ của dữ liệu được ghi |
| Dòng dữ liệu: | Đầu ra luồng dữ liệu MD, truyền qua giao thức UDP |
| Hỗ trợ plug-in: | Unity3D, UE4-5, MotionBuilder, Blender |
| Dữ liệu chụp bề mặt: | Dữ liệu biểu thức ARKit BlendShape |
| Số lượng biểu tượng cảm xúc chụp khuôn mặt: | 52 |
| Hỗ trợ phát triển thứ cấp: | Cung cấp SDK C++ |
● Bộ đồ mocap toàn thân * 1
● Mũ bảo hiểm chụp khuôn mặt dựa trên máy ảnh * 1
● Phần mềm mocap sơ cấp * 1 (gửi qua email)
● Hướng dẫn sử dụng * 1
Mua ngay